Tsallake zuwa content

Tsarin Ilimin Maza

Maza suna taka muhimmiyar rawa wajen kawo ƙarshen cin zarafin cikin gida ta hanyar sadaukar da kansu da kuma shiga cikin gina lafiya a cikin al'ummarmu. Shirin Ilimin Maza na Emerge yana neman shigar da maza cikin tattaunawa mai ma'ana game da hanyoyin da iko da dama zasu iya wucewa zuwa batutuwa na cin zarafi da tashin hankali a cikin al'ummarmu. Mun yi imanin cewa waɗannan tattaunawar na iya kai mu ga gina aminci ga waɗanda suka tsira a cikin al'ummarmu ta hanyar tambayar maza su riƙe kansu da kuma wasu game da zaɓinsu da halayensu. 

Hanyar wannan lissafin da aka raba shine a cikin neman maza waɗanda suke da niyyar fara bincika hanyoyin da tasirin su ya same su, da amfani da, cin zarafi da iko a cikin rayukansu.

Yin amfani da kwarewarmu tare da iko da iko kamar yadda kayan aikin ilmantarwa ke aiki don haɓaka harshe gama gari, tsari da tsari don ra'ayoyin waɗanda zasu iya shirya maza don tallafawa wasu maza a cikin alumman mu wajen magance batun cin zarafin cikin gida. 

Shirin Ilimi na Maza yana shirya mazaje don karɓar alhakin zaɓin su don amfani da halayen zalunci da sarrafawa tare da abokan su da ƙaunatattun su, dakatar da cin zarafin da jagorantar tattaunawa kan batutuwan cin zarafin gida tare da wasu mazan a cikin al'umma. Maza da ke shiga cikin shirin suna zuwa aji ta hanyoyi daban-daban, an kame wasu kuma wasu suna da kansu; makasudin aji ne don karfafa cewa batun cin zarafin cikin gida ya shafi dukkan maza.

Shiga cikin Shirin Ilimin Maza

Emerge yana amfani da tsarin karatun “Maza a Aiki” wanda ƙungiyar ta haɓaka kuma ta aiwatar dashi, Maza suna Rikicin Rikici. Tsarin karatun shine tsarin tsari tare da mafi karancin azuzuwan 26; duk da haka, ana iya faɗaɗa shi bisa larurar mutum. Don ƙarin bayani, karanta ƙasa ka kira (520) 444-3078 ko imel mensinfo@emergecenter.org

Shirin yana haɗuwa sau ɗaya a mako don awanni biyu kuma yana ɗaukar aƙalla makonni 26.

Akwai dalilai daban-daban da maza ke shiga wannan shirin.

Maza da yawa sun shiga wannan shirin saboda suna son koyo game da al'amuran da suka shafi gata na maza da kuma koyon yadda ake yin shawarwari don lafiyar mata. Wasu maza suna cikin wannan shirin saboda abokin tarayya ya basu lokaci: cewa suna buƙatar samun taimako ko kuma dangantakar zata ƙare. Wasu maza suna shiga ne saboda suna son koyon yadda zasu ɗauki jagoranci a cikin al'ummarsu game da batun tashin hankalin maza. Wasu maza suna shiga ne saboda suna cikin tsarin shari'ar masu aikata laifi, kuma alkali ko jami'in jarabawa yana bukatar su shiga cikin tsarin ilimi sakamakon zabinsu na zagi. Sauran maza suna cikin wannan shirin ne saboda kawai sun san cewa sun yi zaɓe na zagi ko rashin ladabi a cikin dangantakar su kuma sun san cewa suna buƙatar taimako.

Ba tare da la'akari da dalilin da yasa namiji ya shiga shirin ba, aikin da muke yi da ƙwarewar da muka koya duk iri ɗaya ne.

Ana yin tarurruka a ranakun Litinin da Laraba da yamma. Ga tsofaffin da suka yi rajista a cikin tsarin kula da lafiyar Tsohon Soji, ana kuma bayar da shirin a asibitin VA a ranakun Talata da yammacin Alhamis. Waɗannan ƙungiyoyi suna faruwa a cikin mutum.

Ana gudanar da tarurrukan bayanai a ranar Juma'a ta biyu na kowane wata daga 10 na safe zuwa 12 na dare. Halartar taron bayani shine mataki na farko na shiga cikin ɗayan azuzuwan mu na mako-mako.

Don yin rajista don halartar ɗaya daga cikin zaman bayanan bayananmu na wata-wata, kira 520-444-3078.

Don tambayoyi na gaba ɗaya ko tambayoyi, da fatan za a yi imel mensinfo@emergecenter.org.