Farashin DVAM

Ma'aikatan Gaggawa Suna Raba Labarunsu

A wannan makon, Emerge yana ba da labarun ma'aikatan da ke aiki a cikin shirye-shiryenmu na Matsuguni, Gidaje, da Ilimin Maza. A yayin barkewar cutar, mutanen da ke fuskantar cin zarafi daga hannun abokin huldarsu galibi suna kokawa don neman taimako, saboda karuwar warewa. Yayin da duk duniya ta kulle ƙofofinsu, wasu an kulle su tare da abokin cin zarafi. Ana ba da mafaka ta gaggawa ga waɗanda suka tsira daga cin zarafin gida ga waɗanda suka fuskanci munanan tashin hankali na baya -bayan nan. Ƙungiyar Matsuguni dole ne ta dace da ainihin gaskiyar rashin samun damar yin amfani da lokaci tare da mahalarta a cikin mutum don yin magana da su, ƙarfafa su da ba da ƙauna da goyon baya da suka cancanta. Halin kadaici da fargabar da waɗanda suka tsira suka fuskanta ya tsananta saboda warewar da aka yi saboda cutar. Ma'aikatan sun shafe awanni da yawa a waya tare da mahalarta kuma sun tabbatar da cewa sun san ƙungiyar tana wurin. Shannon ta ba da cikakkun bayanai game da gogewar ta ga masu halarta waɗanda ke zaune a cikin shirin mafaka na Emerge a cikin watanni 18 da suka gabata kuma tana ba da haske kan darussan da aka koya. 
 
A cikin shirinmu na mahalli, Corinna ta raba rikitattun abubuwan tallafawa mahalarta wajen nemo matsuguni a lokacin bala'i da ƙarancin gidaje masu araha. Da alama dai cikin dare, ci gaban da mahalarta suka samu wajen kafa gidajensu ya bace. Rashin samun kudin shiga da aikin yi ya kasance yana tunawa da inda iyalai da yawa suka sami kansu lokacin da suke rayuwa tare da cin zarafi. Ƙungiyoyin Sabis na Gidaje sun matsa da tallafawa iyalai da ke fuskantar wannan sabon ƙalubale a tafiyarsu don samun aminci da kwanciyar hankali. Duk da shingen da mahalarta taron suka samu, Corinna ta kuma san hanyoyin ban mamaki da al'ummarmu ke haduwa don tallafa wa iyalai da yunƙurin da mahalartanmu suka yi wajen neman rayuwar da ta kuɓuta daga cin zarafi ga kansu da 'ya'yansu.
 
A ƙarshe, Mai Kula da Haɗin Maza Xavi yayi magana game da tasiri akan mahalarta MEP, da kuma yadda yake da wahala a yi amfani da dandamali na kama -da -wane don yin ma'amala mai ma'ana tare da maza waɗanda ke yin canjin halaye. Yin aiki tare da mazan da ke cutar da iyalansu aiki ne mai girma, kuma yana buƙatar niyya da ikon yin hulɗa da maza ta hanyoyi masu ma'ana. Irin wannan dangantaka tana buƙatar ci gaba da tuntuɓar juna da gina amana wanda ya lalace ta hanyar isar da shirye-shirye kusan. Ƙungiyar Ilimi ta maza ta yi saurin daidaitawa tare da ƙara tarurrukan shiga cikin mutum kuma ta haifar da ƙarin dama ga membobin ƙungiyar MEP, don haka maza a cikin shirin suna da ƙarin matakan tallafi a rayuwarsu yayin da suma ke yin tasiri da haɗarin da cutar ta haifar. abokan zamansu da ’ya’yansu.
 

DVAM Series: Karrama Ma'aikata

Ayyukan Al'umma

A wannan makon, Emerge yana ba da labaran labarun lauyoyin mu na ƙasa. Shirin doka na Emerge yana ba da tallafi ga mahalarta da ke cikin tsarin farar hula da na masu aikata laifuka a gundumar Pima saboda abubuwan da suka shafi cin zarafin cikin gida. Ofaya daga cikin manyan tasirin cin zarafi da tashin hankali shine sakamakon saka hannu cikin matakai da tsarin kotu daban -daban. Wannan ƙwarewar na iya jin nauyi da rikitarwa yayin da waɗanda suka tsira kuma ke ƙoƙarin neman aminci bayan cin zarafi. 
 
Ayyukan da ƙungiyar lauyoyi ta Emerge ke bayarwa sun haɗa da neman umarni na kariya da bayar da shawarwari ga lauyoyi, taimako tare da taimakon ƙaura, da rakiyar kotu.
 
Ma'aikatan da ke fitowa Jesica da Yazmin suna musayar ra'ayoyinsu da gogewa da goyan bayan mahalarta da suka shiga tsarin doka yayin cutar ta COVID-19. A wannan lokacin, samun dama ga tsarin kotuna ya takaita sosai ga yawancin waɗanda suka tsira. Jinkirin shari'ar kotu da iyakance isa ga ma'aikatan kotun da bayanai sun yi babban tasiri ga iyalai da yawa. Wannan tasirin ya tsananta kadaici da fargabar cewa waɗanda suka tsira sun riga sun dandana, yana barin su damuwa game da makomarsu.
 
Tawagar lauyoyi sun nuna babban kirkire -kirkire, kirkire -kirkire, da kauna ga wadanda suka tsira a cikin alummar mu ta hanyar tabbatar da cewa mahalarta ba su ji su kadai ba yayin da suke bin tsarin doka da na kotu. Sun hanzarta daidaitawa don ba da tallafi yayin zaman kotun ta hanyar Zuƙowa da tarho, sun kasance masu haɗin gwiwa da ma'aikatan kotu don tabbatar da cewa waɗanda suka tsira har yanzu suna da damar samun bayanai, kuma sun ba da damar waɗanda suka tsira don shiga cikin aiki da sake samun ikon sarrafawa. Kodayake ma'aikatan Emerge sun fuskanci gwagwarmayar nasu yayin bala'in, muna matukar godiya gare su don ci gaba da fifita bukatun mahalarta.

Girmama Ma'aikata - Ayyukan Yara da Iyali

Ayyukan Yara da Iyali

A wannan makon, Emerge yana girmama duk ma'aikatan da ke aiki tare da yara da iyalai a Emerge. Yaran da ke shigowa cikin shirin mu na Tsari na Gaggawa sun fuskanci gudanar da sauye -sauye na barin gidajensu inda tashin hankali ke faruwa da ƙaura zuwa yanayin rayuwa da ba a sani ba da kuma yanayin tsoro da ya mamaye wannan lokacin yayin bala'in. Wannan canjin ba zato ba tsammani a rayuwarsu kawai ya zama mafi ƙalubale ta keɓewar jiki ta rashin yin hulɗa da wasu a cikin mutum kuma babu shakka yana da rudani da ban tsoro.

Yaran da ke zaune a Emerge tuni da waɗanda ke karɓar sabis a rukunin yanar gizon mu na Al'umma sun sami canji kwatsam a cikin samun mutum cikin ma'aikata. Dangane da abin da yaran ke gudanarwa, an kuma tilasta iyalai su nemi yadda za su tallafa wa yaransu da yin karatu a gida. Iyayen da tuni sun shagala da rarrabe tasirin tashin hankali da cin zarafi a rayuwarsu, wanda yawancinsu kuma suna aiki, kawai ba su da albarkatu da samun damar zuwa makarantar gida yayin da suke zaune a cikin mafaka.

Theungiyar Yara da Iyali sun fara aiki kuma cikin sauri sun tabbatar da cewa duk yara suna da kayan aikin da ake buƙata don halartar makaranta akan layi kuma suna ba da tallafi na mako -mako ga ɗalibai yayin da suma suke daidaita tsarin shirye -shirye don sauƙaƙe ta hanyar zuƙowa. Mun san cewa isar da sabis na tallafi da ya dace da shekaru ga yaran da suka shaida ko suka fuskanci cin zarafi yana da mahimmanci don warkar da dangin duka. Ma'aikatan da ke fitowa Blanca da MJ suna magana game da ƙwarewar da suke yiwa yara yayin bala'in da wahalar shiga yara ta hanyoyin dandamali, darussan da suka koya cikin watanni 18 da suka gabata, da fatansu ga al'umma bayan kamuwa da cutar.